พิธีลงนามบันทึกความร่วมมือกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตาก
เมื่อวันที่ 21 มกราคม 2562 ร่วมเป็นพยานในพิธีลงนามบันทึกตกลงความร่วมมือ ระหว่างมหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร โดยท่านอธิการบดี กับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตาก โดยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดตาก เพื่อรองรับพันธกิจสัมพันธ์ (University Engagement)ในการส่งเสริมคุณภาพชีวิตด้านสุขภาพให้กับประชาชนในท้องถิ่น โดยกิจกรรมแรก คือ การร่วมพัฒนาหลักสูตรการพัฒนาผู้นำทางการบริหารด้านสาธารณสุข และจัดอบรมผู้บริหารกลุ่มผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล (รพ.สต.) และกลุ่มรองหัวหน้าและผู้ช่วยสาธารณสุขอำเภอของจังหวัดตาก
สำนักบริการวิชาการและจัดหารายได้ มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร. (2562). พิธีลงนามบันทึกความร่วมมือกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตาก. สืบค้น 19 กรกฎาคม 2567, จาก https://asl.kpru.ac.th/main/?lang=TH&page_id=197&pdf=1&pdf=1
ข้อมูลอื่น ๆ
โครงการนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ภายใต้โครงการอนุรักษ์ฟื้นฟูแหล่งน้ำและการจัดการสิ่งแวดล้อม
เผยแพร่เมื่อ 18 กรกฎาคม 2567