กิจกรรมเชิญธงชาติไทย เนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทยและวันครบรอบ 100 ปี ธงชาติไทย
วันที่ 28 กันยายน 2560 มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร จัดกิจกรรมเชิญธงชาติเนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทยและครบรอบ 100 ปี ธงชาติไทย ผู้อำนวยการ และบุคลากรสำนักบริการวิชาการและจัดหารายได้ ได้เข้าร่วมพิธีดังกล่าว โดยมีรองศาสตราจารย์สุวิทย์ วงษ์บุญมาก อธิการบดี เป็นประธาน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลกรและนักศึกษา มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร ร่วมพิธี ณ บริเวณเสาธงหน้าอาคาร 1 (อาคารสำนักบริการวิชาการและจัดหารายได้) ภายในพิธีประกอบด้วย ขบวนแห่อัญเชิญธงชาติไทยจากลานพระพุทธวิธานปัญญาบดี มาสู่บริเวณเสาธงหน้าอาคาร 1 โดยมีวงดุริยางค์ นักศึกษาสาขาวิชาดนตรีศึกษา คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ ร่วมขบวนแห่ จากนั้นอัญเชิญธงชาติไทยประดับที่เสาธงชาติ และเวลา 08.00 น. ผู้เข้าร่วมพิธี ร้องเพลงชาติไทยโดยพร้อมเพียงกัน
สำนักบริการวิชาการและจัดหารายได้ มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร. (2560). กิจกรรมเชิญธงชาติไทย เนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทยและวันครบรอบ 100 ปี ธงชาติไทย. สืบค้น 19 กรกฎาคม 2567, จาก https://asl.kpru.ac.th/main/?lang=TH&page_id=174&pdf=1&pdf=1&pdf=1
ข้อมูลอื่น ๆ
โครงการนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ภายใต้โครงการอนุรักษ์ฟื้นฟูแหล่งน้ำและการจัดการสิ่งแวดล้อม
เผยแพร่เมื่อ 18 กรกฎาคม 2567